top of page
Writer's pictureCaleb Oladejo

Awọn piksẹli 576 rẹ

Fojú inú wò ó pé o gbé fóònù kan tó ní kámẹ́rà tó ta yọ jù lọ ní ayé mú. Kì í ṣe kìkì mílíọ̀nù méjìdínláàádọ́ta tàbí mílíọ̀nù méjìdínláàádọ́fà piksel, bí kò ṣe mílíọ̀nù márùndínláàádọ́ta ó dín méje piksel. Ohun tí wọ́n fi sínú rẹ nígbà tó o wà láyé nìyẹn, ìyẹn ni ojú rẹ.


Bẹ́ẹ̀ ni, àwọn ohun àrà méjì yìí kì í ṣe fún wíwo àwọn àwòrán àti fídíò ológbò nìkan. Iṣẹ́ ọnà tó kàmàmà ni wọ́n, ẹ̀rí tó fi hàn pé ògbóǹkangí èèyàn ni... ẹnì kan tó ṣàrà ọ̀tọ̀. Ẹni tó máa ń fi àwọn àwọ̀ tó ń dán gbinrin yàwòrán bí oòrùn ṣe ń yọ, tó sì máa ń fi ọ̀nà pẹ̀lẹ́ gbé àwọn òkè ńláńlá lárugẹ. Ẹnì kan tó ń sọ ọ̀rọ̀ tí kò ní àfiyèsí sí ìgbésí ayé, tó sì ń yí àwọn ìṣùpọ̀ ìràwọ̀ po nínú àgbáyé tó lọ salalu.


Rò ó wò ná: Ìwọ̀n mẹ́rìndínlọ́gọ́ta ó lé mẹ́fà píkẹ́sì tó ní ìsọfúnni tó kún rẹ́rẹ́. O lè ṣàkíyèsí pé ọ̀nì náà ń sá pa mọ́ sínú àwọn òkè igi tó wà ní nǹkan bí ilé kan síbi tó wà, o sì lè rí bí òṣùpá ṣe ń tàn yòò lórí ìgbì kan tó wà ní ọ̀nà jíjìn. Gbogbo ewé koríko, gbogbo ìyẹ́ ẹyẹ ológoṣẹ́, gbogbo èèpo ẹ̀yẹ tó wà ní imú ọ̀rẹ́ rẹ tó o sún mọ́ jù lọ - gbogbo rẹ̀ ni ojú rẹ rí lọ́nà tó ṣe kedere gan-an, àwọn àwọ̀ tó wà níbẹ̀ pọ̀ gan-an ju àwọn gíláàsì aláwọ̀ mèremère tó wà nínú àwọn ṣọ́ọ̀ṣì ńláńlá ayé àtijọ́ lọ, wọ́n sì dà bí àwọ̀ ọ̀run tó wà nínú ìwé Ìṣípayá.


Ìyẹn sì tún ni iṣẹ́ ìyanu ìṣesí. Kò sí àwòrán tó lè gbé bí ẹyẹ kan ṣe ń fò, bí ijó kan ṣe ń yí, bí ẹ̀rín músẹ́ ṣe ń tàn kálẹ̀ lójú ẹnì kan. Ojú rẹ, ọ̀rẹ́ mi, dà bí sinimá tó ń gbé ìwàláàyè yọ, tó ń fi ayé hàn ọ́ nínú gbogbo ògo rẹ̀ tí ń gba èémí, tó ń fi èémí Ọlọ́run hàn ọ́ nínú ìyẹ́ apá ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹyẹ, tó ń rán wa létí bí ẹ̀fúùfù ṣe máa ń fẹ́rẹ̀ẹ́ fò lórí omi, gẹ́gẹ́ bí Dáfídì ṣe kọ ọ́ lórin pé ó 'jó níwájú Jèhófà.'


Ó rọrùn láti fọwọ́ yẹpẹrẹ mú àwọn ohun àgbàyanu wọ̀nyí, ká sì gbàgbé bí wọ́n ṣe jẹ́ àgbàyanu tó. Àmọ́, ronú nípa bó ṣe máa rí tó o bá gbára lé àwọn ìsọfúnni tí kò ṣe kedere, tó ní àwòrán tó pọ̀ láti fi mọ bí nǹkan ṣe rí nínú ayé. Ó máa ń bani lẹ́rù gan-an, àbí? Ìdí nìyẹn tó fi jẹ́ pé dípò tí wàá fi máa ronú pé o ò já mọ́ nǹkan kan tàbí kó o máa fi àwọn mílíọ̀nù márùnléláàádọ́ta [576] píxẹ́lì tó o ní wé tàwọn ẹlòmíì, ó lè dáa ká kàn... dúró fúngbà díẹ̀. Fọkàn síbi tọ́rọ̀ wà. Kí o sì máa dúpẹ́. Mo dúpẹ́ fún iṣẹ́ ìyanu tí àwọn fèrèsé yìí ṣe fún ọkàn wa, iṣẹ́ àrà tí wọ́n gbé sórí ojú rẹ, ẹ̀bùn tó ṣeyebíye ju àwọn ohun ọ̀ṣọ́ lọ, tí wọ́n fi tọkàntọkàn hun gẹ́gẹ́ bí ọ̀ṣọ́ àgbáyé.


Ká sòótọ́, tó bá jẹ́ pé Ọlọ́run máa ń fún àwọn òdòdó inú igbó lómìnira láti yọ ìtànná, ǹjẹ́ kò ní ṣe bẹ́ẹ̀ fún ìwọ náà? Ǹjẹ́ kò ní bójú tó àwọn ohun tó o nílò, àwọn àlá rẹ, àti gbogbo ohun tó o ní? Ó dá yín, ẹwà àti ẹwà, pẹ̀lú 576 megapixels ìyanu tí ó ń dúró láti di àwárí, tí ó fi wọ̀ yín bí àwọn òdòdó lílì pápá tí Ẹlẹ́dàá wọn fi ṣe ọ̀ṣọ́.


Nítorí náà, ẹ jáde lọ, ẹ ṣí ojú yín sílẹ̀ gbayawu, kí ẹ sì máa fi ìbẹ̀rùbojo wo ayé. Ẹ̀bùn ló jẹ́, orin aládùn ni, ó ń rán ẹ létí pé ìfẹ́ àti àbójútó wà nínú gbogbo ohun tó o bá ń ṣe. Ẹ sì rántí, kódà ní àkókò òkùnkùn jùlọ, kódà nígbà tí àwọn píksẹ́lì bá dà bí èyí tí kò hàn kedere, ìmọ́lẹ̀ Ọlọ́run wà níbẹ̀ nígbà gbogbo, ó ń tàn nínú yín, ó ń dúró láti di ẹni tí a tún rí. Gẹ́gẹ́ bí Mátíù ṣe sọ ní ohùn jẹ́ẹ́jẹ́ẹ́, 'Ẹ máa wá ìjọba Ọlọ́run lákọ̀ọ́kọ́, gbogbo nǹkan wọ̀nyí ni a ó sì fi kún un fún yín.'


Fi 300 NGN ($0.36) tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ ṣètìlẹ́yìn fún Ilé Iṣẹ́ Òjíṣẹ́ náà. Fi ibi https://paystack.com/pay/ETT-support (gba awọn sisanwo ni agbaye)


Fún ìkànnì yìí, tẹ ìkànnì ọkàn

Comments

Rated 0 out of 5 stars.
No ratings yet

Add a rating
bottom of page