top of page

Ṣé ìdájọ́ yóò pẹ́ títí di ọ̀run?



Ǹjẹ́ o ti rí ohun tó ma ń ṣẹlẹ̀ ní àkókò ti eniyan fe kú? Kí ló ń tàn ká inú ọkàn ní àwọn àkókò ìkẹyìn wọ̀nyẹn, kí a tó mí ẹ̀mí ìkẹyìn? Ó jẹ́ àdàpọ̀ ìmọ̀lára—ìmọ̀lára ìparí tí ó ń bá ìmọ̀ òtítọ́ mu. Òtítọ́ àwọn oun ti a ti yíyàn. Òtítọ́ bí a ṣe ń ṣe sí àwọn ẹlòmíràn, nítòsí àti ní ọ̀nà jíjìn. Òtítọ́ bí a ṣe ń fi àkókò iyebíye ṣòfò tí ó sì ń fi àwọn kókó tí kò pọndandan hàn.


Ṣùgbọ́n òtítọ́ nìyí: ìdájọ́ kì í dúró títí a ó fi dé ayérayé. Ó bẹ̀rẹ̀ ní àkókò tí òtítọ́ bá dojú kọ wá. Òtítọ́ tí a sá fún nígbà tí a ní agbára àti ìfẹ́—òtítọ́ tí a kórìíra nítorí pé wọ́n fipá mú wa láti kojú àwọn ìkùnà wa—yóò jẹ́ òtítọ́ kan náà tí ó jẹ́rìí sí wa. Ní àkókò yẹn, bí ayérayé ṣe ń pè wá, kò ní sí àyè fún àwáwí, kìkì ìwọ̀n òtítọ́ tí a kò lè sẹ́.


Ìdájọ́ ní ọ̀run kì í ṣe ìdájọ́ òjijì fún ọkàn ṣùgbọ́n dípò ìparí àwọn òtítọ́ tí a ti pàdé àti tí a ti dáhùn sí lórí ilẹ̀ ayé. Gbogbo ọ̀rọ̀, gbogbo ìgbésẹ̀, gbogbo ìpinnu, gbogbo ìgbàgbọ́ tí a kò fojú fo—gbogbo rẹ̀ yóò dún ní ayérayé. Ìbéèrè tí a óò dojúkọ kì í sì í ṣe, “Kí ni o ṣe?” ṣùgbọ́n, “Kí ni o ṣe sí òtítọ́ tí a fún ọ?”


Fún àwọn kan, òtítọ́ yìí yóò jẹ́ ìtùnú—ìjẹ́rìí ìgbésí ayé tí a gbé ní ìgbọràn sí ọ̀rọ̀ Ọlọ́run, ní ìbámu pẹ̀lú ìfẹ́ Rẹ̀. Fún àwọn mìíràn, yóò jẹ́ ìbẹ̀rẹ̀ ìbànújẹ́ ayérayé. Àjálù mímọ̀ tí ó pẹ́ ni pé, bó tilẹ̀ jẹ́ pé òtítọ́ wà nígbà gbogbo, a pa á mọ́ nípa ìgbéraga, ìfàsẹ́yìn, tàbí lílépa àwọn ìpínyà ọkàn ayé.


Bíbélì sọ fún wa pé, “A ti yàn án fún ènìyàn láti kú lẹ́ẹ̀kan, ṣùgbọ́n lẹ́yìn èyí ìdájọ́” (Hébérù 9:27). Ẹsẹ yìí rán wa létí pé nígbà tí ìdájọ́ ìkẹyìn bá ń dúró dè, a gbìn irúgbìn ìdájọ́ yẹn sí ayé. Nígbàkúgbà tí a bá pàdé ìhìnrere, gbogbo àǹfààní láti dáhùn sí ìpè Ọlọ́run, gbogbo ìṣípayá ti Ẹ̀mí, jẹ́ àkókò ìjíhìn. Ọ̀run ń fi ohun tí a yàn láti gbà mọ́ra tàbí láti fojú fo nígbà tí a ṣì ní àǹfààní náà hàn.


Nítorí náà, kí ló dé tí Ọlọ́run fi ń dá ìdájọ́ ìkẹyìn dúró títí di ọ̀run? Kì í ṣe nítorí pé ó lọ́ra, ṣùgbọ́n nítorí pé ó jẹ́ aláàánú. Ó ní sùúrù, ó ń fún wa ní àkókò láti kojú àwọn òtítọ́ tí a ti fojú fo. Ó dúró, kò fẹ́ kí ẹnikẹ́ni parun ṣùgbọ́n kí gbogbo ènìyàn wá sí ìrònúpìwàdà (2 Peteru 3:9). Síbẹ̀, ìdádúró yìí kì í ṣe àìlópin. Àkókò kan yóò dé tí àǹfààní láti yan òtítọ́ yóò dópin.


Kí ni ìwọ yóò ṣe pẹ̀lú àkókò tí o ní nísinsìnyí? Ṣé ìwọ yóò jẹ́ kí òtítọ́ yí ọ padà, tàbí ìwọ yóò máa tẹ̀síwájú láti tì í sẹ́yìn, ní dídúró de ọ̀la tí kò lè dé láéláé? Ẹ̀mí ìkẹyìn kì í ṣe ìbẹ̀rẹ̀ ìdájọ́ nìkan ṣùgbọ́n òpin àǹfààní.


Òní ni ọjọ́ láti gbé nínú òtítọ́, láti bá Ọlọ́run rẹ́, àti láti gba oore-ọ̀fẹ́ Rẹ̀. Nítorí àkókò ikú yóò dé bá gbogbo ènìyàn, àti pẹ̀lú rẹ̀, òtítọ́ pípé ti bí a ṣe gbé ìgbésí ayé tí a fi fún wa. Jẹ́ kí òtítọ́ yẹn jẹ́ ti ìrètí, kì í ṣe ti ìbànújẹ́, bí a ṣe ń múra sílẹ̀ kì í ṣe fún ìdájọ́ tí ń bọ̀ nìkan ṣùgbọ́n fún ìyè àìnípẹ̀kun tí ń tẹ̀lé e.


Comments

Rated 0 out of 5 stars.
No ratings yet

Add a rating

O ṣeun fun ṣiṣe alabapin! Iwọ yoo gba iwifunni nigbakugba ti a ṣe atẹjade ifiweranṣẹ tuntun kan. Awọn itọju ETT!

Anfani wa leti fi Owo Re Ran ETT Lowo
A mọ̀ pé ojúṣe rẹ àkọ́kọ́ ni ìjọ àdúgbò rẹ, ṣùgbọ́n tí o bá nímọ̀lára láti ṣètìlẹ́yìn fún ìsapá ihinrere wa ní ETT, a mọrírì rẹ̀ àti bẹ́ẹ̀ náà ni Ọlọ́run.

Firanṣẹ gbogbo awọn ẹbun owo si Wema Bank 0241167724 CALEB OLADEJO tabi FCMB 7407524019 ENGAGING THE TRUTH TEAM

  • Facebook
  • Telegram icon

© 2023 nipasẹ Ṣiṣepo Ẹgbẹ Otitọ, ti a ṣẹda pẹluWix.com

bottom of page