top of page
Writer's pictureCaleb Oladejo

Fífi Ojú Rẹ̀ Ríran, Kì Í Ṣe Ọkàn Rẹ̀

Mo gbadura fun yin: ki Oluwa so yin pọ̀ mọ́ ọrọ̀ ilẹ̀ tí ẹ ń gbé.




Ó lè ṣeé ṣe fún ẹnì kan láti máa gbé láàárín ọ̀pọ̀ yanturu, síbẹ̀ kó jẹ́ òtòṣì, tàbí kó jẹ́ pé àwọn àǹfààní tó pọ̀ ló yí i ká, síbẹ̀ kó jẹ́ pé kò rí ìrànlọ́wọ́.




Ní orúkọ Jésù, kí ojú rẹ là sí ìrànlọ́wọ́ tó wà ní ìhà ọ̀dọ̀ rẹ. Ǹjẹ́ kí ojú rẹ là sí àwọn èèyàn rere tó wà láyìíká rẹ.




Ọ̀pọ̀ rẹpẹtẹ wà ní gbogbo ilẹ̀. Kódà bó o bá ń gbé ní aginjù, kànga tàbí ìsun omi lè wà nítòsí.




Báwo làwọn ẹranko ṣe máa ń wà láàyè nínú aginjù? Wọ́n kàn mọ àwọn nǹkan táwọn ẹlòmíì ò mọ̀ ni.




Mo sọ fún ọ̀rẹ́ mi lónìí pé àwọn onígbàgbọ́ ní láti bẹ̀rẹ̀ sí gbàdúrà pẹ̀lú ojú wọn ní ṣíṣí.




Bó o ṣe ń gbàdúrà, tún wo àyíká rẹ. Bó o ṣe ń gbàdúrà, fetí sí ohun tí Ọlọ́run ń sọ. Tó o bá gbà gbọ́ pé Ọlọ́run wa kì í ṣe adití, wá sún mọ́ ọn pẹ̀lú ìdánilójú pé tó o bá gbàdúrà sí i, yóò gbọ́ àdúrà rẹ.




Ẹ fetí sílẹ̀!




Bí àpẹẹrẹ, nígbà tó o bá ń gbàdúrà pé kí Ọlọ́run ṣí ilẹ̀kùn kan sílẹ̀ fún ọ láti bójú tó ọ̀ràn ìṣúnná owó rẹ, kíyè sí ohun tó ń ṣẹlẹ̀ láyìíká rẹ lákòókò yẹn.




Ṣé Ọlọ́run ń ṣí ilẹ̀kùn? Ǹjẹ́ àǹfààní kan ń yọjú lójú ẹ? Ṣé ìgbà àkọ́kọ́ lo máa pàdé ẹnì kan? Àwọn ìdáhùn yín nìwọ̀nyí. Ó dájú pé Ọlọ́run kò ní fi àpò owó kan sí ẹ lọ́wọ́; ó máa lo àwọn èèyàn láti bù kún ẹ.




Fiyè sí ohun tó ń ṣẹlẹ̀, má sì fi ojú rẹ nìkan wo nǹkan, wo nǹkan nípasẹ̀ ojú rẹ.




Àánú fún ọ. Àlàáfíà láti ọ̀dọ̀ Jésù ⁇ ️

Comments

Rated 0 out of 5 stars.
No ratings yet

Add a rating
bottom of page