top of page

Nígbà Tí Wọ́n Bá Ń Pe Ohun Rere Ní Ohun Búburú: Ìṣòro Ìwà Rere Tó Kárí Ayé

Writer's picture: Caleb OladejoCaleb Oladejo

Mo gbadura fún ọ lónìí, kí Ọlọ́run dáàbò bò ọ kúrò lọ́wọ́ ibi.


Tó o bá gbẹ́kẹ̀ lé àwọn èèyàn, tó o rò pé wọ́n á bá ẹ fèrò wérò tàbí pé wọ́n á dáàbò bò ẹ́ lọ́wọ́ ibi, o lè rí i pé ọ̀rọ̀ ò rí bó o ṣe fẹ́ kó rí.


Nínú ìròyìn tí a gbọ́ láìpẹ́ yìí, a ti gbọ́ àwọn ọ̀rọ̀ tí ó bani lẹ́rù láti ọ̀dọ̀ Póòpù àti àwọn ìjọba 'àgbá' bíi ti Joe Biden (US) àti Macron (France), tí wọ́n ń pè fún Israẹli láti dáwọ́ iná dúró lòdì sí 'Líbánónì'. Ohun tó ń dààmú wa ni bí àwọn olórí wọ̀nyí ṣe ń ṣètìlẹ́yìn fún ibi ní gbangba nípa sísọ ìtàn náà di àyídáyidà.


Wọ́n rọra fi 'Líbánì' rọ́pò ojúlówó ọ̀tá, ìyẹn Hezbollah, wọ́n sì tipa bẹ́ẹ̀ mú kí ayé gbà gbọ́ pé Ísírẹ́lì ń bá Lẹ́bánónì lápapọ̀ jagun. Àmọ́, òótọ́ ibẹ̀ ni pé Ísírẹ́lì kò bá Lẹ́bánónì jagun. Ààrẹ wọn ti sọ èyí kedere léraléra.


Fún ọgọ́rọ̀ọ̀rún ọdún, Hezbollah ti lo Lebanon gẹ́gẹ́ bí ìbòjú, tí ó fi ara rẹ̀ pamọ́ lẹ́yìn àwọn aráàlú rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí apata ènìyàn nígbà tí wọ́n ń hu àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ẹ̀rùjẹ̀jẹ̀ lòdì sí Israel.


Ní báyìí tí Israẹli ti ń dáàbò bo ara rẹ̀ pẹ̀lú gbogbo agbára rẹ̀ - ní ti ológun àti ti ẹ̀mí - ayé ń pè fún ìfòpin sí ìbọn.


Nibo ni awọn idajọ ti ẹru Hezbollah lati ọdọ Pope, Biden, tabi Macron? Kí ló dé tí wọn ò sọ nǹkan kan nípa àwọn ìpakúpa tí Hezbollah ń ṣe ní Ísírẹ́lì?


Ó dà bíi pé kò sóhun tó burú nínú kí ìwà ibi máa gbilẹ̀, àmọ́ nígbà táwọn èèyàn rere bá dìde láti gbèjà ara wọn, ńṣe ni wọ́n máa ń sọ fún wọn pé kí wọ́n dáwọ́ dúró.


Àwọn ọ̀rọ̀ èké táwọn aṣáájú yìí ń sọ ń yí òtítọ́ padà, wọ́n ń sọ pé ohun tó dáa burú àti pé ohun tó dáa burú.


Ẹ lóye èyí: Israẹli kò gbógun ti Lebanon tàbí àwọn Mùsùlùmí. Ìjà tí Isrẹli ń jà lòdì sí ẹgbẹ́ apániláyà Hezbollah àti ISIS.


Bí ìlépa Israẹli bá jẹ́ ìpànìyàn lọ́pọ̀lọpọ̀, wọn kò ní lọ síbi tí wọ́n ti ní láti kìlọ̀ fún àwọn aráàlú. Wọ́n tiẹ̀ ti pe àwọn ìdílé ní Lẹ́bánónì láti kìlọ̀ fún wọn nípa àwọn ìkọlù tó ń bọ̀.


Mo gbàdúrà pé kí Ọlọ́run dáàbò bò ọ kí ibi má sì borí rẹ ní orúkọ Jésù.

Comments

Rated 0 out of 5 stars.
No ratings yet

Add a rating

O ṣeun fun ṣiṣe alabapin! Iwọ yoo gba iwifunni nigbakugba ti a ṣe atẹjade ifiweranṣẹ tuntun kan. Awọn itọju ETT!

Anfani wa leti fi Owo Re Ran ETT Lowo
A mọ̀ pé ojúṣe rẹ àkọ́kọ́ ni ìjọ àdúgbò rẹ, ṣùgbọ́n tí o bá nímọ̀lára láti ṣètìlẹ́yìn fún ìsapá ihinrere wa ní ETT, a mọrírì rẹ̀ àti bẹ́ẹ̀ náà ni Ọlọ́run.

Firanṣẹ gbogbo awọn ẹbun owo si Wema Bank 0241167724 CALEB OLADEJO tabi FCMB 7407524019 ENGAGING THE TRUTH TEAM

  • Facebook
  • Telegram icon

© 2023 nipasẹ Ṣiṣepo Ẹgbẹ Otitọ, ti a ṣẹda pẹluWix.com

bottom of page