top of page

OGUN TÍ WỌ́N Ń WÀ NÍKAN; Yọ́ ọ kúrò

Writer's picture: Caleb OladejoCaleb Oladejo


Kaabo, mo nírètí pé ẹ ń ṣe dáadáa. Olúwa kí ó bù kún ọ ní orúkọ Jésù.




Lálẹ́ àná, bí mo ṣe ń wo fóònù mi láti wo àwọn ìsọfúnni tó wà lórí ìkànnì àjọlò orí íńtánẹ́ẹ̀tì, ọkàn mi bẹ̀rẹ̀ sí í dààmú. Ńṣe ló dà bíi pé bàbá àgbàlagbà kan ló ń bá mi sọ̀rọ̀.




Ohùn rẹ̀ dà bíi pé ó ń sọ ewì, ó sì dà bíi pé ó ń sọ nǹkan bíi:




Ìsìn Kristẹni tá à ń ṣe ní sànmánì tuntun yìí ń múnú Ọlọ́run dùn. A rò pé a mọ ohun púpọ̀, síbẹ̀ a ò mọ nǹkan kan. A bẹ̀rẹ̀ sí í ṣàròyé nípa ọ̀nà tí wọ́n gbà ń ṣe ẹ̀sìn Kristẹni, nítorí a rò pé a ti wá mọ ohun tó yẹ ká ṣe báyìí. Ọ̀pọ̀ jù lọ ohun tí wọ́n pè ní ìmọ̀ yìí ló ti mú ká máa rìn káàkiri láìní nǹkan kan lọ́kàn.




A ṣàròyé nípa ìdá mẹ́wàá, nítorí náà, a dáwọ́ fífúnni pátápátá dúró, a sì tipa bẹ́ẹ̀ fi àwọn ìbùkún náà dù ara wa. A ṣàròyé nípa bí àwọn obìnrin ṣe ń bo orí wọn, nítorí náà ní báyìí a rí oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi oríṣiríṣi. A máa ń ṣàròyé pé ìlànà ṣọ́ọ̀ṣì ti le jù, a sì wá rí àwọn 'onígbàgbọ́' tó jẹ́ onígboyà (bí a bá lè pè wọ́n bẹ́ẹ̀) tí wọ́n máa ń fi pásítọ̀ wọn sílẹ̀ nígbà tí wọ́n bá bá wọn wí.




A sọ pé ìmẹ̀tọ́mọ̀wà nínú ọ̀nà tí a gbà ń wọṣọ kò ṣe pàtàkì mọ́, nítorí náà nísinsìnyí a ní àwọn arábìnrin tí ń sọ èdè àjèjì pẹ̀lú àwọn ìbàdí wọn àti àyà wọn tí ó hàn gbangba, nítorí pé, ní àsẹ̀yìnwá àsẹ̀yìnbọ̀, "kò ṣe pàtàkì". A ò gbádùn èyí, nítorí náà a mú un kúrò. A ò fẹ́ràn ìyẹn, nítorí náà, ó ti lọ.




Nínú gbogbo nǹkan tó ń ṣẹlẹ̀, mo rí iná kan tó ti ń jó nígbà kan rí. Lẹ́yìn náà, ọwọ́ kan bẹ̀rẹ̀ sí í yọ àwọn igi náà kúrò ní ọ̀kọ̀ọ̀kan, ó ń sọ pé: "Kò pọn dandan kí a yọ igi yìí, ẹ jẹ́ ká mú un jáde. Oh, èyí yìí ò ṣe pàtàkì, ẹ jẹ́ ká yọ òun náà kúrò. Bẹ́ẹ̀ ni, iná wa ṣì lè máa jó láìlo igi mìíràn yìí, ẹ jẹ́ ká gbé e kúrò". Bí iná náà ṣe ń kú nìyẹn. Ó ti ń pàdánù "ìdánilójú" àti ìkóra-ẹni-níjàánu rẹ̀.




Wá ronú nípa rẹ̀ ná. Nínú ìlépa wa láti ní ìmọ̀, ǹjẹ́ a kò ti di òmùgọ̀ àti asán? Ǹjẹ́ a kò ti ba ohun tó jẹ́ kókó pàtàkì nínú ìgbàgbọ́ wa jẹ́ nígbà tá a gbìyànjú láti yí i padà? Ṣé a ò ti pàdánù ohun tá a rò pé a dì mú? Bẹ́ẹ̀ ni, a máa ń kọrin "Ìgbàgbọ́ Àwọn Bàbá Wa", àmọ́ ṣé àwọn bàbá wa á máa fi wá yangàn báyìí?




Ọ̀pọ̀ lára wa ti pa àwọn apá pàtàkì nínú ìgbésí ayé wa gẹ́gẹ́ bíi Kristẹni tì, wọ́n rò pé wọn ò ṣe pàtàkì, nígbà tó jẹ́ pé àwọn nǹkan wọ̀nyẹn gan-an ló ṣe pàtàkì jù nínú ọ̀ràn Ìjọba náà. Kì í ṣe pé mo kàn ń sọ̀rọ̀ nípa ìbòjú orí àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ; mo lo àwọn wọ̀nyẹn gẹ́gẹ́ bí àpẹẹrẹ. Wo pẹkipẹki - ṣé àwọn apá ibì kan wà nínú ìgbésí ayé rẹ gẹ́gẹ́ bíi Kristẹni níbi tí o ti sọ pé, "Kò ṣe pàtàkì, èyí jẹ́ ọ̀rọ̀ kékeré, kì í ṣe ọ̀rọ̀ ńlá?" Ṣé ìwọ lo máa ń dá ara rẹ lẹ́jọ́? O ò ṣe wádìí ọ̀rọ̀ náà lọ́dọ̀ Ẹ̀mí Mímọ́ kó o sì béèrè ohun tó sọ nípa rẹ̀ kó o tó parí èrò síbi tọ́rọ̀ wà? Bí Ó bá sọ pé kò ṣe pàtàkì, nígbà náà ní tòótọ́, kò ṣe pàtàkì.




Láfikún sí ìdùnnú tí àwọn èèyàn máa ń ní nígbà tí wọ́n bá ń fi bí nǹkan ṣe rí nípa tẹ̀mí hàn ní gbangba, mo pè yín pé kí ẹ wá ṣe àṣàrò àtọkànwá - ìyẹn ni pé kí ẹ wá ṣe "ìpéjọ àkànṣe". Yálà o wà ní orí àga tàbí lórí ìjókòó, ronú nípa rẹ̀. Ǹjẹ́ àwọn apá ibì kan wà tí Ọlọ́run ti bá ọ sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀ tó jẹ́ pé o kò ka àwọn nǹkan wọ̀nyí sí mọ́? Ìpè rẹ ńkọ́ - ohun tí Ọlọ́run sọ fún ọ nípa iṣẹ́ òjíṣẹ́ rẹ ní ìbẹ̀rẹ̀? Ǹjẹ́ o ti gbàgbé ìyẹn nítorí bí ọwọ́ rẹ ṣe máa ń dí gan-an?




Olúwa kò ní gba ohun tí kò tó "máa rìn níwájú mi kí o sì jẹ́ ẹni pípé". Àṣẹ tí Ọlọ́run pa fún Ábúráhámù nìyẹn ní ẹgbẹẹgbẹ̀rún ọdún sẹ́yìn, ọ̀rọ̀ rẹ̀ kò sì tíì yí padà.




Èmi kò kọ èyí sí yín bí ẹni tí ó ti dé ìjẹ́pípé ṣùgbọ́n bí ẹni tí ó tún gbẹ́kẹ̀lé inú rere àti àánú Ọlọ́run. Ara ojúṣe mi ni láti fún yín ní èrò Ọlọ́run, bó ti wù kí ìhìn náà dà bí èyí tí kò bójú mu tó, nítorí mo nífẹ̀ẹ́ yín, mo sì fẹ́ kí inú Olúwa dùn sí yín.




Gbàdúrà pẹ̀lú mi pé: "Olúwa, jọ̀wọ́ la ojú mi sí apá èyíkéyìí nínú ìgbésí ayé mi gẹ́gẹ́ bíi Kristẹni tí mo ti gbójú fò dá, kó o sì fún mi ní oore ọ̀fẹ́ láti ṣe àtúnṣe lójú ẹsẹ̀ níbi tó bá yẹ. Mo gbàdúrà ní orúkọ Jésù, Àmín".




CALEB OLADEJO

Comments

Rated 0 out of 5 stars.
No ratings yet

Add a rating

O ṣeun fun ṣiṣe alabapin! Iwọ yoo gba iwifunni nigbakugba ti a ṣe atẹjade ifiweranṣẹ tuntun kan. Awọn itọju ETT!

Anfani wa leti fi Owo Re Ran ETT Lowo
A mọ̀ pé ojúṣe rẹ àkọ́kọ́ ni ìjọ àdúgbò rẹ, ṣùgbọ́n tí o bá nímọ̀lára láti ṣètìlẹ́yìn fún ìsapá ihinrere wa ní ETT, a mọrírì rẹ̀ àti bẹ́ẹ̀ náà ni Ọlọ́run.

Firanṣẹ gbogbo awọn ẹbun owo si Wema Bank 0241167724 CALEB OLADEJO tabi FCMB 7407524019 ENGAGING THE TRUTH TEAM

  • Facebook
  • Telegram icon

© 2023 nipasẹ Ṣiṣepo Ẹgbẹ Otitọ, ti a ṣẹda pẹluWix.com

bottom of page