top of page
Writer's pictureCaleb Oladejo

Ibi Tí Àdúrà Ti Ara Ẹni Ti Wà




Let me share some thoughts with you


Let's go 👉👉


Kí ohùn rẹ tó lè dún nínú ìgbésí ayé, ó gbọ́dọ̀ kọ́kọ́ dún nínú ẹ̀mí.


Ní tiwa, nínú Kristi, a máa ń lo agbára ńlá tí Jésù ní. Fún àwọn tí kò sí nínú Kristi, wọ́n lóye èyí pẹ̀lú, nítorí náà, wọ́n máa ń wá ọ̀nà bíi mélòó kan láti wọlé sí ẹ̀mí, kí a sì gbọ́ ohùn wọn.


Ọ̀pọ̀ àwọn onígbàgbọ́ lónìí ṣì jẹ́ ọ̀lẹ, ọwọ́ wọn dí jù, tàbí kí wọ́n máa tijú jù láti gba ìrànlọ́wọ́ tí Ọlọ́run ń pèsè nípasẹ̀ àdúrà. Ìwàláàyè tí Ọlọ́run fi hàn nípasẹ̀ wíwà Rẹ̀ ni a lè rí nípasẹ̀ àdúrà ti ara ẹni.


Bí ohùn yín ti ń dún ní ọ̀run, bí ẹ ti ń sọ ohun tí ọkàn yín ń fẹ́, tí ẹ sì ń mú kí ara yín bá ìfẹ́ ọkàn yẹn mu, ó ń dá ìṣọ̀kan àgbàyanu kan tí kò ṣeé sẹ́; ohun tó máa ń ṣẹlẹ̀ nínú àdúrà nìyẹn.


Nígbà tó o bá wà ní ibi tí Ọlọ́run wà, àwọn ìsọfúnni tàbí ìṣípayá Ọlọ́run á wá kún inú òye tẹ̀mí rẹ.


Àwọn nǹkan tí o kò mọ̀ nípa ara rẹ tẹ́lẹ̀ á wá hàn kedere. Lọ́nà kan tàbí òmíràn, Kristẹni tó ń gbàdúrà máa ń mọ àwọn àṣírí tí kò mọ̀ tẹ́lẹ̀; irú àdúrà tó yẹ kó gbà, irú ìgbésí ayé tó yẹ kó gbé, irú ọ̀nà tó yẹ kó tọ̀.


Ibi tí àdúrà ti ara ẹni wà ni ibi tó dára jù lọ fún ìṣípayá. Ó yẹ kí pẹpẹ àdúrà tìrẹ fúnra rẹ ṣí ojú rẹ sí àwọn nǹkan tí o kò mọ̀ tẹ́lẹ̀; ó gbọ́dọ̀ jẹ́ ibi ìfihàn fún ọ.


Ìdí nìyẹn tó fi jẹ́ pé nígbà tó o bá ń gbàdúrà, kò yẹ kó o máa kánjú jù láti lọ; ó yẹ kó o dúró láti gbọ́, kó o dúró láti rí ohun tí Ọlọ́run ní láti sọ nípa ohun tó o ti gbàdúrà nípa rẹ̀.


Ìjùmọ̀sọ̀rọ̀ tó máa ń wáyé láàárín àwọn méjèèjì yìí ló máa ń jẹ́ kí àdúrà tí ẹnì kọ̀ọ̀kan wa bá gbà dùn mọ́ni.


Bó o ṣe ń fi ara rẹ hàn fún Ọlọ́run, òun náà á fi ara rẹ̀ hàn fún ọ. Ìbákẹ́gbẹ́ náà lè máa bá a lọ bẹ́ẹ̀ fún ìgbà tóo bá lè gbà á láyè. Tó o bá gbàdúrà sí Ọlọ́run, wàá rí i pé Ọlọ́run wà pẹ̀lú rẹ, ìyẹn á sì jẹ́ kó o mọ bí ìṣòro rẹ ṣe tóbi tó. Ó bẹ̀rẹ̀ sí ṣiṣẹ́ lára rẹ láti inú lọ́hùn-ún, ó ń fún ọ lágbára láti borí.


Nígbà tó o bá kúrò nínú irú ìbákẹ́gbẹ́ tímọ́tímọ́ bẹ́ẹ̀, kò sí ohun tí kò lè ṣeé ṣe fún ọ.


Bí ìgbésí ayé àdúrà ti ara ẹni rẹ kò bá gbádùn mọ́ni, bí kò bá jẹ́ ibi ìmúgbóná fún ọ, mo gbàdúrà nísinsìnyí pé kí iná tuntun ti Ọlọ́run wá bá ọ kí ó lè tún iná inú rẹ tàn.


Mo gbàdúrà pé kí ìwọ fúnra rẹ bẹ̀rẹ̀ sí ní ìrírí òtítọ́ yìí. Mo gbàdúrà pé kó má ṣe jẹ́ ìfẹ́ ọkàn rẹ mọ́, kó wá di ìrírí fún ọ.


Ìbùkún àti àánú wà fún ọ.


Àlàáfíà ⁇ ️

コメント

5つ星のうち0と評価されています。
まだ評価がありません

評価を追加
bottom of page