Ẹ gbádùn òpin ọ̀sẹ̀ yín.
Mo bèèrè fún oore-ọ̀fẹ́ Ọlọ́run àti àánú láti sinmi pẹ̀lú rẹ
Ìwọ̀nba díẹ̀ ni.
Ẹ jẹ́ kí n sọ àwọn nǹkan kan fún yín
Àdúrà ò lè ṣe nǹkan kan nígbà tí Ọlọ́run ò bá fún ẹ ní ìmúṣẹ lórí ọ̀ràn kan.
Wàá rí i pé, fífi àkókò ṣòfò ni láti rò pé a lè lo àdúrà, tàbí ẹ̀mí mímọ́ látọ̀dọ̀ ẹnì kan tó jẹ́ ìránṣẹ́ Ọlọ́run, láti gbìyànjú láti nípa lórí ìpinnu Ọlọ́run.
Bíbélì sọ pé "Ọlọ́run kì í ṣe ènìyàn"...
Àwa èèyàn ni ipò tí ẹnì kan wà lè nípa lórí, tí yóò sì tipa bẹ́ẹ̀ nípa lórí ìpinnu wa.
Nígbà tí Ọlọ́run bá ti sọ ohun kan, ó bọ́gbọ́n mu pé ká "gbẹ́kẹ̀ lé e, kí [á] sì ṣègbọràn". Ṣíṣègbọràn sí Ọlọ́run kì í ṣe fífi ara ẹni sábẹ́ òmùgọ̀, bí kò ṣe ọ̀wọ̀ àti ọlá fún ọgbọ́n Ọlọ́run.
Kì í ṣe àdúrà nìkan ló lè ràn wá lọ́wọ́, ọ̀kan péré ni.
Ìgbọràn tún ṣe pàtàkì. Àdúrà kò lè ṣe ohun tí ìgbọràn wà fún.
Ẹ má ṣe ṣubú sínú àṣìṣe àwọn tí wọ́n rò pé àwọn mọ bí a ṣe ń gbàdúrà àti ààwẹ̀ nígbà tí wọn kò ní ìtẹríba fún ìdarí Ọlọ́run. Ìgbàgbọ́ wọn lágbára débi pé wọ́n lè gbàdúrà kí wọ́n sì gbààwẹ̀ kí wọ́n lè yí ìpinnu Ọlọ́run lórí ọ̀ràn kan pa dà, kí wọ́n sì rí i pé ohun tí wọ́n fẹ́ ni Ọlọ́run ṣe.
Wọ́n á máa bá ọ̀rọ̀ wọn lọ, wọ́n á sì máa fa ọ̀rọ̀ yọ látinú Bíbélì níbi tí Hesekáyà Ọba ti gbàdúrà, tó sì yí ọ̀rọ̀ tí Ọlọ́run sọ nípa wòlíì náà pa dà... Mo gbà yín nímọ̀ràn, ẹ fi Hesekáyà lé Ọlọ́run lọ́wọ́ kí ẹ sì máa tẹ̀ lé ìtọ́sọ́nà Ọlọ́run fún ìgbésí ayé yín.
Bí ẹ bá sì wò ó dáadáa, lẹ́yìn tí Ọlọ́run fi ọdún mẹ́ẹ̀ẹ́dógún kún ọjọ́ ayé Hesekáyà Ọba, ohun tó ṣe láàárín ọdún mẹ́ẹ̀ẹ́dógún náà burú jáì, ó sì lòdì sí Ọlọ́run, èyí ló mú kí òpin rẹ̀ burú sí i.
Bí Ọlọ́run bá sọ fún ọ pé o kò gbọ́dọ̀ rìnrìn àjò lọ síbì kan, tó o sì ṣàìgbọràn nípa pípe ẹnì kan tó jẹ́ ìránṣẹ́ Ọlọ́run pé kó bù kún ìrìn àjò náà, ńṣe lò ń fi ìgbésí ayé rẹ wewu.
Jọ̀wọ́ ṣègbọràn. Ohun tó dára jù lọ tó o lè ṣe ni pé kó o bá Ọlọ́run fèrò wérò, kó o sì fetí sí ìtọ́sọ́nà Rẹ̀ lórí bó o ṣe lè ṣègbọràn.
Òfin òòfà ló wà; èyí tó túmọ̀ sí pé nígbà míì ohun tó o bá rí gbà lè máà wá látọ̀dọ̀ Ọlọ́run. O lè ṣe àṣeyọrí nítorí pé o gbà á gbọ́ gan-an.
Ìtọ́sọ́nà Ọlọ́run ga ju Òfin Eré-Omi lọ. Nítorí náà, bí o bá ń bá Ọlọ́run lò, Òun yóò tọ́ ọ sọ́nà, nígbà mìíràn, Òun yóò fún ọ ní àwọn ìtọ́ni tí kò bá "ìfẹ́ àti àìfẹ́" rẹ mu.
Àánú àti Àlàáfíà ⁇ ️ wà pẹ̀lú yín lónìí
Comments