top of page
Writer's pictureCaleb Oladejo

Àwọn Ìṣẹ̀lẹ̀ Pàtàkì... Ìtàn Ìgbésí Ayé Mi



Ẹ̀yin òǹkàwé, inú mi dùn pé ẹ ń ka ìwé ìròyìn Slice of Infinity yìí.


Àwọn ipò kan máa ń dé bá wa lójijì, wọ́n sì máa ń jẹ́ ká rí i pé kò sí ohun tá a lè ṣe sí i. Àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ wọ̀nyí, bí àdánù òjijì, jàǹbá tó burú jáì, tàbí àṣìṣe tí a kò retí, lè nípa lórí ìgbésí ayé wa, yálà fún rere tàbí fún búburú. Mo ti ní irú ìrírí yẹn rí.


Ní ọdún 2021, òwò mi forí ṣánpọ́n, ó kó gbèsè tó lé ní mílíọ̀nù mẹ́rin náírà jọ. Èyí jẹ́ ohun tí ó bà mí nínú jẹ́ gan-an nítorí pé kò pẹ́ sígbà náà, ní ọdún 2020, mo rí ìkésíni alágbára ti Ọlọ́run láti bẹ̀rẹ̀ Ẹgbẹ́ Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Ìjọsìn Bí gbèsè náà ṣe ń pọ̀ sí i nígbà tó yá ní ọdún 2021, ó ba ìlera ọpọlọ mi àti ìgbàgbọ́ mi jẹ́. Ìfẹ́ tí mo ní fún ohunkóhun tó ní í ṣe pẹ̀lú ìjọsìn Ọlọ́run bẹ̀rẹ̀ sí í dín kù, a ò sì ṣe iṣẹ́ òjíṣẹ́ wa lọ́nà tó bára mu mọ́.


Síbẹ̀, ìfẹ́ tí Ọlọ́run ní sí wa kò yingin. Mo rí ìtìlẹ́yìn àti ìṣírí gbà nípasẹ̀ àwọn ọ̀rẹ́ tí wọ́n jẹ́ adúróṣinṣin, àwọn tá a jọ ń ṣiṣẹ́, àtàwọn mìíràn tí Ọlọ́run rán. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé èmi kò wá Òun, Òun (Ọlọ́run) sá tèmi lẹ́yìn láìdábọ̀. Láwọn ọjọ́ yẹn, omijé sábà máa ń dà lójú mi láàárọ̀, mi ò sì mọ ìdí tó fi yẹ kí n máa jí kí n tó gbọ́ bí àwọn tó ń gba owó lọ́wọ́ mi ṣe ń pè mí tí wọ́n sì ń halẹ̀ mọ́ mi.


Gẹ́gẹ́ bí Sáàmù 54:4 ṣe sọ "... Ọlọ́run ni olùrànlọ́wọ́ mi: Olúwa wà pẹ̀lú àwọn tí ó ń gbé ọkàn mi ró", Ọlọ́run mú kí n wà lórí omi nínú àánú rẹ̀ tí kò mì àti nípasẹ̀ àwọn ènìyàn kan tí ó yí mi ká. Láàárín ìṣòro yìí, mo rí i pé ìfẹ́ Ọlọ́run ṣì ń jó nínú mi. Nípasẹ̀ Ẹ̀mí Mímọ́ àti àwọn tí Ó lò, mo rí ìgboyà láti dìde kí n sì yan ìgbésí ayé, bó ti wù kí ó nira tó. Ó ṣòro gan-an fún mi láti dìde kí n sì máa bá iṣẹ́ náà lọ, àmọ́ ọwọ́ Ọlọ́run wà lé mi lọ́rùn, ó sì ràn mí lọ́wọ́ láti dìde


Bó tilẹ̀ jẹ́ pé gbèsè náà ṣì wà níbẹ̀, mo tún rí okun láti wá Ọlọ́run, kí n sì tún fi ara mi fún ìhìn rere Rẹ̀, nígbà tí mo ń wá bí mo ṣe máa rí owó náà. Ní ọdún 2022, pẹ̀lú ìgbàgbọ́ tuntun, a ṣe àpérò Ìpàdé Ìhìn Rere wa àkọ́kọ́ pẹ̀lú ètò ìlera ọ̀fẹ́ ní Erinosun, Ìpínlẹ̀ Osun, Nàìjíríà (iṣẹ́ Ìhìn Rere gbọdọ̀ tẹ̀síwájú, láìka ohunkóhun sí). Láìpẹ́ lẹ́yìn náà, a ṣe Àpéjọ Ọdọọdún Wa fún Orin Kátólíìkì (ACMC). Nígbà tí ọdún 2022 fi máa parí, a ti dá ilé iṣẹ́ rédíò orí ayélujára wa sílẹ̀, èyí tó ń gbé ìhìn rere náà jáde ní gbogbo ìgbà. Nígbà tí ọdún 2023 fi máa parí, Ọlọ́run ti bù kún iṣẹ́ ìwàásù tá à ń ṣe lórí íńtánẹ́ẹ̀tì, ó sì ti dé àwọn orílẹ̀-èdè mọ́kàndínlógójì [39] nípasẹ̀ ìkànnì wa àti rédíò.


Nínú ìgbésí ayé, a máa ń pàdé ìkókó tí a ó yàn láti kojú àwọn ìpèníjà pẹ̀lú Ọlọ́run tàbí kí a lo ìgbàgbọ́ wa nínú Rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìdánilójú, kí a fi ìfẹ́ wa fún Rẹ̀ rúbọ nígbà tí a bá dojú kọ ìṣòro. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ó bọ́gbọ́n mu láti máa ṣiyèméjì nípa Ọlọ́run nírú àkókò bẹ́ẹ̀, ìyẹn kì í ṣe ojútùú. Dípò ká máa ṣiyèméjì, ká máa dá ara wa lẹ́bi, tàbí ká máa ronú pé a ò lè ṣàṣeyọrí, a gbọ́dọ̀ máa rántí pé ìfẹ́ fún Ọlọ́run ju àwọn ipò tá a bá ara wa nínú ayé lọ. Kì í ṣe ohun tó ń ṣẹlẹ̀ sí wa ló ń fi irú ẹni tá a jẹ́ hàn, bí kò ṣe bó ṣe máa ń rí lára wa. Ní ìbámu pẹ̀lú ìrírí mi, gbígbẹ́kẹ̀lé Ọlọ́run àti fífarada rẹ̀ ló máa ń yọrí sí àṣeyọrí.


Rántí, ìfẹ́ wa fún Ọlọ́run kò wá láti inú àwọn ìlérí Rẹ̀ nìkan, ṣùgbọ́n láti inú ìfẹ́ Rẹ̀ tí kò ní ààlà fún wa ní àkọ́kọ́. Gẹ́gẹ́ bí Jòhánù ṣe sọ ọ́, "Nínú èyí ni ìfẹ́ wà, kì í ṣe pé àwa ti nífẹ̀ẹ́ Ọlọ́run, bí kò ṣe pé òun ni ó kọ́kọ́ nífẹ̀ẹ́ wa"... (1 Jòhánù 4:10) [Àpótí tó wà nísàlẹ̀ ni tèmi]. Nítorí náà, a gbọ́dọ̀ wo àwọn àkókò pàtàkì wọ̀nyẹn gẹ́gẹ́ bí àǹfààní láti fi ìfẹ́ tá a ní fún Ọlọ́run hàn, bíi tàwọn Hébérù mẹ́ta tó wà nínú Dáníẹ́lì orí kẹta.


Mo gbàdúrà pé kí Ọlọ́run ṣe àwọn iṣẹ́ ìyanu nínú ìgbésí ayé wa láti fi hàn pé ìgbàgbọ́ wa nínú Rẹ̀ tòótọ́, lórúkọ Jésù. Jẹ́ onígboyà kó o sì máa bá a lọ.


Nípa

Caleb Oladejo

______________________


A ṣe tán láti gba ìrànlọ́wọ́ owó yín. A mọ̀ pé ìjọ àdúgbò rẹ ni ohun tó ṣe pàtàkì jù lọ fún ọ, ṣùgbọ́n bí o bá rí i pé ó yẹ kí o ṣètìlẹ́yìn fún ìsapá ìhìnrere wa nípa owó, o lè ṣe bẹ́ẹ̀ níbí ní tààràtà sí Wema Bank, 0241167724, Caleb Oladejo (ní Nàìjíríà) tàbí lo ìjápọ̀ yìí https://paystack.com/pay/ETT-support (ó máa ń gba owó káàkiri àgbáyé). O tún lè bá wa sọ̀rọ̀ nípa lílo àwọn ìsọfúnni tó wà nísàlẹ̀ yìí. Ìrànlọ́wọ́ owó rẹ ni a ó lò láti fi ṣètìlẹyìn fún àwọn ètò ìpolongo ìhìn rere wa àti àwọn mìíràn. Ẹ ṣeun, kí Ọlọ́run sì bù kún yín.


Ìwé ìròyìn Slice of Infinity jẹ́ ìtẹ̀jáde ti Engaging the Truth Team Ministry (ETT). Fun awọn adura, awọn asọye, atilẹyin, tabi awọn ibeere miiran, o le kan si wa nipasẹ imeeli wa communications.ett@gmail.com tabi pe wa ni (+234) 0906 974 2199


Ǹjẹ́ o mọ̀? O lè dara pọ̀ mọ́ àwọn òṣìṣẹ́ tó mọṣẹ́ dunjú wa, kó o sì máa fi òye rẹ sin Ọlọ́run níbikíbi tó o bá wà lágbàáyé. A n wa awọn ọdọ ọdọ ti o ni itọnisọna ihinrere nigbagbogbo ti o si ṣetan lati ṣiṣẹ ni ẹgbẹ awọn iwe wa, apakan igbohunsafefe (iṣẹda akoonu ohun afetigbọ / fidio, iṣakoso oju opo wẹẹbu, iṣakoso redio ori ayelujara), ati ṣiṣẹda akoonu media media. A máa ń fúnni ní ìdánilẹ́kọ̀ọ́ lórí èyíkéyìí lára àwọn ẹ̀ka yìí. Jọ̀wọ́ ṣàkíyèsí pé kìkì àwọn tó bá múra tán láti ṣe àdéhùn tó lágbára ló yẹ kí wọ́n máa ṣe é. Láti fi hàn pé o nífẹ̀ẹ́ sí i, kàn sí wa lórí WhatsApp nípasẹ̀ ìjápọ̀ yìí https://wa.link/7urvry tàbí kí o pè wá ní (+234) 0906 974 2199.

コメント

5つ星のうち0と評価されています。
まだ評価がありません

評価を追加
bottom of page