top of page
Writer's pictureCaleb Oladejo

Àwọn Ẹni Àgbàyanu Tí Jésù àti Ẹ̀mí Mímọ́ Jẹ́

Ẹ jẹ́ kí n sọ díẹ̀ nípa Jésù àti ẹ̀mí mímọ́.


Nígbà tí a bá ń ṣe àwọn àdúrà ogun ẹ̀mí tí ó jinlẹ̀, ó ṣe pàtàkì láti lóye ipa tí Jésù àti Ẹ̀mí Mímọ́ ń kó. Àwọn méjèèjì ló fi agbára Ọlọ́run hàn, àmọ́ ọ̀nà tí wọ́n gbà ṣe é yàtọ̀ síra.


Ìwà Jésù ni gbogbo agbára Ọlọ́run tí a fi àánú ńláǹlà wé. Jésù ni aláàánú tí a sọ di ènìyàn.


Ní ìdàkejì, ẹ̀dá Ẹ̀mí Mímọ́ jẹ́ agbára tí a kò mọ̀ ⁇ yára kánkán àti nígbà míì tí ó léwu pàápàá ⁇ . Ẹ̀mí Mímọ́ lè pa ẹlẹ́ṣẹ̀ run nítorí ìwà ibi rẹ̀, nígbà tí Jésù yóò fi àánú hàn sí ẹlẹ́ṣẹ̀ náà, láìka ìwà ibi rẹ̀ sí.


Mímọ Nípa Jésù àti Ẹ̀mí Mímọ́ (Ìlọsíwájú)


Nígbà tí ẹ bá ka àwọn ìṣe Jésù nínú àwọn ìwé Ìhìn Rere - Mátíù, Máàkù, Lúùkù, àti Jòhánù - ẹ ò rí àpẹẹrẹ kankan tí Jésù pa ẹnikẹ́ni. Kódà àwọn tó tutọ́ sí i lára rí ìdáríjì gbà, nígbà tó ń gbàdúrà pé, "Baba, dárí jì wọ́n... " (Lúùkù 23:34) Kí ni Jésù ní lọ́kàn?


Àmọ́, nígbàtí ẹ bá ka ìwé Ìṣe àwọn Àpọ́sítélì (tí mo fẹ́ràn láti pè ní "Ìṣe Ẹ̀mí Mímọ́"), ìyàtọ̀ ńláǹlà ló wà. Bí àpẹẹrẹ, nígbà tí Ananíà àti Sáfírà purọ́ fún Ẹ̀mí Mímọ́ níwájú Àpọ́sítélì Pétérù, wọ́n kú lójú ẹsẹ̀ (Ìṣe 5:1-10).


Ẹ̀ṣẹ̀ sí Jésù lè di ìdáríjì, ṣùgbọ́n ẹ̀ṣẹ̀ sí Ẹ̀mí Mímọ́ kò ní ìdáríjì (Matteu 12:31-32).


Kí ló dé tí mo fi ń sọ èyí fún yín?


Ìdí ni pé ó ṣe pàtàkì láti mọ ohun tóo ń béèrè nígbà tí o bá ń jagun nípa tẹ̀mí.


Bí àpẹẹrẹ, bí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí ògbóǹkangí Ó lè dáhùn àdúrà rẹ nípa sísọ àjẹ́ náà di ajíhìnrere, kí ó sì fi ẹ̀jẹ̀ Òun olówó iyebíye wẹ ìwà ibi wọn mọ́.


Àmọ́, tó o bá ń retí pé kí Ọlọ́run fìyà jẹ ẹni tó hùwà burúkú náà, o lè bẹ ẹ̀mí mímọ́ pé kó ràn ẹ́ lọ́wọ́. Bí Ẹ̀mí Mímọ́ bá ṣì ń fi àánú hàn, ìfihàn agbára Rẹ̀ jẹ́ tààràtà àti alágbára.


Nígbà tí Jésù wá sí ayé, ańgẹ́lì náà kéde pé: "Òun ni yóò gba àwọn ènìyàn rẹ̀ là kúrò nínú ẹ̀ṣẹ̀ wọn" (Matteu 1:21). Ṣùgbọ́n nígbà tí Jésù ṣafihan Ẹ̀mí Mímọ́, Ó sọ pé: "Ẹ óo gba agbára nígbà tí Ẹ̀mí Mímọ́ bá bà lé yín" (Ìṣe 1:8).


Iṣẹ́ pàtàkì tí Jésù ṣe ni láti lo agbára Ọlọ́run láti gba àwọn ènìyàn là kúrò nínú ẹ̀ṣẹ̀; ìwọ kò ní béèrè lọ́wọ́ Jésù láti pa àjẹ́ kan fún ọ.


Ní ọwọ́ kejì ẹ̀wẹ̀, iṣẹ́ pàtàkì tí ẹ̀mí mímọ́ ń ṣe ni láti fi agbára Ọlọ́run hàn. Ẹ̀mí mímọ́ jẹ́ agbára.


Mímọyì Ọlá Àṣẹ Tẹ̀mí


Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn ni kò mọ ìdí tí wọ́n fi lè ṣẹ ọmọ Ọlọ́run, ṣùgbọ́n kò sí àbájáde tí ó tẹ̀lé e. Ó ṣeé ṣe kó jẹ́ nítorí pé ọmọ Ọlọ́run yẹn jẹ́ kí iṣẹ́ òjíṣẹ́ Jésù gbapò iwájú, tí kò jẹ́ kí agbára tí Ẹ̀mí Mímọ́ ń lò hàn kedere.


Bí àpẹẹrẹ, bó o bá ṣẹ Èlíjà, iná lè sọ̀ kalẹ̀ láti ọ̀run, kó sì jẹ ẹ́ ní kíá mọ́sá. Àmọ́ ṣá o, o lè tutọ́ sí Jésù lẹ́nu, síbẹ̀ ó ṣì máa fi ìfẹ́ gbá ẹ mọ́ra.


Síbẹ̀síbẹ̀, àkókò ń bọ̀ tí Jésù yóò tú gbogbo ìdájọ́ Ọlọ́run jáde láìfọ̀rọ̀ sábẹ́ ahọ́n sọ. Ìpamọ́ra rẹ̀ nísinsìnyí ti kọjá àfẹnusọ, ṣùgbọ́n yóò mú ìdájọ́ wá ní àkókò tó yẹ. Ó lè pe ẹgbẹẹgbẹ̀rún àwọn ańgẹ́lì láti dáàbò bo ipò rẹ̀ lórí ilẹ̀ ayé, ṣùgbọ́n dípò ìyẹn, ó ń dúró de èmi àti ìwọ. Ṣùgbọ́n kí ó dá yín lójú, nígbà ìpadàbọ̀ Rẹ̀ kejì, àwọn ańgẹ́lì wọ̀nyẹn yóò bá A rìn.


Ǹjẹ́ Jésù Ní Ìwà Tútù Ju Ẹ̀mí Mímọ́ Lọ?


Àwọn kan lè rò pé Jésù rọra ju Ẹ̀mí Mímọ́ lọ, ṣùgbọ́n ìyẹn kì í ṣe òótọ́ rárá.


Jésù ni àánú tí a sọ di ènìyàn ⁇ ṣùgbọ́n nígbà tí àánú bá bínú, ta ni ó lè tu ìbínú àánú lójú? Ìyẹn gan-an ni ohun tí yóò ṣẹlẹ̀ nígbà Ìdájọ́ orí ìtẹ́ funfun (Ìṣípayá 20:11-15). Ọ̀dọ́ Àgùntàn náà yóò di kìnnìún.


Mo fi yín sílẹ̀ pẹ̀lú èyí: ẹ gba àánú àti àlàáfíà Ọlọ́run lónìí.


Caleb Oladejo

Comentarios

Obtuvo 0 de 5 estrellas.
Aún no hay calificaciones

Agrega una calificación
bottom of page