Ó dà bíi pé gbogbo èèyàn ló ń gbàdúrà pé kí Ọlọ́run ran àwọn lọ́wọ́, àmọ́ kì í ṣe gbogbo èèyàn ló gbára lé ìrànlọ́wọ́ Ọlọ́run. Bí àwọn kan ṣe ń gbàdúrà fún ìrànlọ́wọ́ Ọlọ́run, wọ́n máa ń ronú nípa ọ̀nà kan tàbí òmíràn tí wọ́n lè gbà rí ìrànlọ́wọ́ Ọlọ́run, nítorí náà, ìrànlọ́wọ́ tí wọ́n rò pé àwọn ń béèrè lọ́wọ́ Ọlọ́run jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀nà tí wọ́n lè gbà rí ìrànlọ́wọ́ náà.
A gbọ́dọ̀ mọ̀ pé a kò lè fi irọ́ kankan súnmọ́ Ọlọ́run mímọ́ àti ẹni tí ó mọ ohun gbogbo; ní iwájú Rẹ̀, gbogbo ìwàláàyè wa wà ní ìhòòhò pátápátá, kò sí ohun tí ó fara sin fún Un.
Nítorí náà, nígbà tí ẹ bá ń bẹ̀bẹ̀ fún ìrànlọ́wọ́, Ọlọ́run mọ yín dáadáa. Ó tún mọ ìgbà tí o ń gbàdúrà fún ìrànlọ́wọ́ Rẹ̀ nítorí pé olórí àdúrà nínú ìjọ rẹ ló ń darí ibi àdúrà náà.
Ọlọ́run mọ ìgbà tí gbogbo ọwọ́ yín bá gbé sókè sí Òun àti ìgbà tí ọwọ́ kan bá gbé sókè sí Òun àti ìgbà tí ọwọ́ kejì bá so mọ́ ọkùnrin kan. Ìdí nìyẹn tó fi dà bíi pé àwọn kan máa ń gbàdúrà tí wọn ò sì rí ìdáhùn gbà.
Ǹjẹ́ o gbára lé ìrànlọ́wọ́ Ọlọ́run lóòótọ́?
Ǹjẹ́ o ní ọ̀wọ̀ tó jinlẹ̀ fún Ọlọ́run débi pé o mọ̀ pé bí kò bá ràn ẹ́ lọ́wọ́, kò sóhun tó o lè dá ṣe?
Ọ̀nà kan tó o lè gbà mọ ẹni tó gbára lé ìrànlọ́wọ́ Ọlọ́run nìkan ṣoṣo ni pé kó máa ṣọ́ra kó má bàa múnú bí Ọlọ́run. Bí wọ́n bá ṣìnà kúrò lọ́dọ̀ Ọlọ́run, kí wọ́n yára sáré lọ sọ́dọ̀ rẹ̀ láti bẹ̀bẹ̀ fún ìdáríjì àti àánú rẹ̀.
O rí i pé nígbà tí ẹnì kan bá ń gbé ìgbésí ayé rẹ̀ láìbìkítà, nígbà tí wọn kò bá kọbi ara sí ohun tó bá wá sí wọn lọ́kàn àti ohun tí wọ́n ń fi ẹnu wọn sọ, àmì ni èyí jẹ́ pé wọn kò gbára lé ìrànlọ́wọ́ Ọlọ́run ní tààràtà àti ní pàtó fún ìgbésí ayé wọn.
Nígbà tí o bá rí ẹnìkan tí kò bìkítà nípa bí wọ́n ṣe ṣẹ ẹlòmíràn, tí kò bìkítà láti ṣe àtúnṣe nígbà tí wọ́n bá ṣẹ ẹlòmíràn, àmì ni pé wọ́n ní àwọn àtúnṣe sí ìjẹ́pípé ìgbésí ayé wọn.
Tó bá jẹ́ pé lóòótọ́ lo gbára lé ìrànlọ́wọ́ Ọlọ́run, tó o sì mọ̀ pé bó bá tiẹ̀ pé ìṣẹ́jú àáyá kan péré tí o kò ní sí lọ́dọ̀ Rẹ̀, ó dájú pé o ò ní yè.
Nítorí náà, nígbà tó o bá ń gbàdúrà pé kí Ọlọ́run ràn ẹ́ lọ́wọ́, máa rántí pé ó máa ń ṣàyẹ̀wò ọkàn rẹ kó lè mọ̀ bóyá lóòótọ́ lo fẹ́ ṣe ohun tó tọ́. Yóò ṣàyẹ̀wò bóyá kìkì ọ̀rọ̀ ẹnu lásán ni tàbí bóyá gbogbo ohun tó o sọ nípa Ọlọ́run ló jẹ́.
Kò sẹ́ni tó gbẹ́kẹ̀ lé ìrànlọ́wọ́ Ọlọ́run tọkàntọkàn tí kò ní rí ìrànlọ́wọ́ náà gbà. Ọwọ́ rẹ̀ wà ní sẹ́nu láti ran ẹnikẹ́ni tó bá ké pè é fún ìrànlọ́wọ́, àyàfi tó bá jẹ́ pé tọkàntọkàn lo fi ṣe é.
Àánú àti àlàáfíà Ọlọ́run wà pẹ̀lú yín lónìí.
コメント