Ohun tí ẹnì kan béèrè lọ́wọ́ mi láìpẹ́ yìí gan-an nìyẹn.
Lọ́sẹ̀ tó kọjá, mo lọ ṣiṣẹ́ fúngbà díẹ̀ ní ibì kan, nígbà tí ọwọ́ mi dí, bàbá àgbàlagbà kan pè mí. Bí ìjíròrò náà ṣe rí rèé:
Àgbàlagbà ọkùnrin: Ṣé o máa ń lọ sí Ṣọ́ọ̀ṣì Redeemed?
Èmi: Rárá, mi ò mọ̀ ọ́n, ọ̀gá.
Àgbàlagbà ọkùnrin: Ó, o dàbí ẹni tó máa ń lọ sí iléèwé Redeemed. Àmọ́ ṣọ́ọ̀ṣì Pẹ́ńtíkọ́sì lo ń lọ, àbí bẹ́ẹ̀ kọ́?
Èmi: Bẹ́ẹ̀ ni, ọ̀gá.
Àgbàlagbà ọkùnrin: Ó, ṣé o tún máa ń kó owó rẹ lọ sí ṣọ́ọ̀ṣì, kó o sì fi fún pásítọ̀? (Ó rẹ́rìn-ín.)
Èmi: (Ó rẹ́rìn-ín músẹ́) Rárá o, ọ̀gá. Èmi ni mo mọ ohun tó yẹ kí n ṣe.
---
Ìdí pàtàkì méjì ni mo fi ń kọ àpilẹ̀kọ yìí: Àkọ́kọ́, láti kìlọ̀ fún àwọn tó ń fi àwọn èèyàn Ọlọ́run ṣẹ̀sín, èkejì, láti jẹ́ kí wọ́n mọ èrò mi nípa ọ̀ràn ìdámẹ́wàá.
Kò tọ̀nà kí àwọn tí kì í lọ sí ṣọ́ọ̀ṣì máa rò pé òmùgọ̀ ni gbogbo àwọn tó ń lọ sí ṣọ́ọ̀ṣì. Kì í ṣe gbogbo àwọn tó ń lọ sí ṣọ́ọ̀ṣì ló jẹ́ aláìmọ̀kan, nítorí náà, ẹ kíyè sára. Òtítọ́ náà pé ẹnì kan ti ya ara rẹ̀ sí mímọ́ fún Ọlọ́run kò túmọ̀ sí pé kò ní ọgbọ́n, àti pé àwọn tí kò ní àkókò fún Ọlọ́run kì í ṣe àwọn ọlọ́gbọ́n. Àmọ́, ọ̀rọ̀ ò rí bẹ́ẹ̀ rárá.
Oríṣiríṣi ìdí làwọn èèyàn fi ń lọ sí ṣọ́ọ̀ṣì. Fún ẹnìkan bíi tèmi, bí ẹ bá rí mi tí mo ń lọ sí ṣọ́ọ̀ṣì àdúgbò, kì í ṣe nítorí pé n kò lóye àwọn ọ̀nà Ọlọ́run. Kàkà bẹ́ẹ̀, gẹ́gẹ́ bí òjíṣẹ́ Ọlọ́run fúnra mi, mo nílò ibi tí mo ti lè rí oúnjẹ tẹ̀mí tí mo nílò. Ìwà ìrẹ̀lẹ̀ ni, níbi tí mo jókòó sí, kì í ṣe gẹ́gẹ́ bí òjíṣẹ́, bí kò ṣe gẹ́gẹ́ bí olùgbọ́, tí kò ní ẹrù ìmúrasílẹ̀ ìwàásù, tí ó múra tán láti kẹ́kọ̀ọ́ àti láti dàgbà.
---
Bẹ́ẹ̀ ni o, òótọ́ ni pé ọ̀pọ̀ àwọn pásítọ̀ ló ti lo àìmọ̀kan àwọn èèyàn fún àǹfààní ara wọn, tí wọ́n sì ń lo àwọn èèyàn ní ìlòkulò.
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé mo dẹ́bi fún ìwà àwọn pásítọ̀ wọ̀nyí, mo tún bá ọ̀pọ̀ àwọn onígbàgbọ́ wí nítorí ìwà ọ̀lẹ tí wọ́n ń hù nígbà tí wọ́n bá ń kẹ́kọ̀ọ́. Bíbélì wà lárọ̀ọ́wọ́tó gbogbo èèyàn. A kò gbé ní Àkókò Òkùnkùn (ọpẹ́ ni fún Ọlọ́run), nígbà tí Bíbélì kò sí lárọ̀ọ́wọ́tó. Nítorí náà, bí èmi tàbí pásítọ̀ èyíkéyìí bá sọ ohun kan fún ọ, o láǹfààní láti mú Bíbélì, kó o kà á fúnra rẹ, kó o sì wá ìtọ́sọ́nà Ọlọ́run. Bí ẹnì kan bá sọ pé ó pọn dandan láti san ìdá mẹ́wàá nínú owó tó ń wọlé fúnni láti lè múnú Ọlọ́run dùn, ka Bíbélì fúnra rẹ, kí o sì rí i pé Kristi ti san owó náà fún wa láti lè múnú Ọlọ́run dùn. Kì í ṣe nípa ìsapá wa la fi rí ìgbàlà, bí kò ṣe nípa oore-ọ̀fẹ́ rẹ̀.
Kókó mìíràn tó tún yẹ ká gbé yẹ̀ wò ni pé kódà nínú àwọn ṣọ́ọ̀ṣì tí àwọn pásítọ̀ ti ń tanni jẹ tí wọ́n sì ń rẹ́ni jẹ, àwọn èèyàn ṣì wà tí wọ́n ń fi tọkàntọkàn san ìdá mẹ́wàá, tí wọ́n gbà gbọ́ pé ọ̀nà tí àwọn ń gbà ṣètìlẹ́yìn fún ṣọ́ọ̀ṣì nìyẹn. Ọlọ́run yóò bù kún wọn. Lédè mìíràn, ohun tó wà lọ́kàn ẹni tó ń fúnni lẹ́bùn ni.
Ọkàn-àyà tí kò tọ̀nà jẹ́ ọkàn tí kì í ṣe ti òwò, níbi tóo ti ń rò pé nípa fífúnni ní ìpín kan pàtó nínú owó tóo ń gbà, Ọlọ́run yóò bù kún ọ. Nípasẹ̀ Kristi, Ọlọ́run ti bù kún ọ tẹ́lẹ̀. Bí ìbùkún bá dá lórí bí owó tá a fi ń ṣètọrẹ ṣe tóbi tó, a ó wá tipa báyìí sọ pé bí owó tá a fi ń ṣètọrẹ ṣe tóbi tó, bẹ́ẹ̀ náà ni ìbùkún wa ṣe máa tóbi tó. Èyí á wá túmọ̀ sí pé owó ni wọ́n fi ń díwọ̀n ìbùkún Ọlọ́run, àmọ́ kì í ṣe bẹ́ẹ̀.
Àmọ́, láìka ohun yòówù tí pásítọ̀ rẹ bá fi owó náà ṣe tàbí ọ̀nà tó ń gbà wàásù sí, tó o bá fi tinútinú fúnni, Ọlọ́run yóò bù kún ọ. Fífúnni ní nǹkan jẹ́ ìlànà tó ń mú kéèyàn rí towó ṣe, kì í wulẹ̀ ṣe àṣà ṣọ́ọ̀ṣì lásán. Bíbélì sọ pé, "Ayọ̀ púpọ̀ wà nínú fífúnni ju èyí tí ó wà nínú rírígbà lọ".
Má ṣe ronú nípa ìdá mẹ́wàá. Máa fúnni ní ìwọ̀nba tó o bá lè fúnni tàbí kó o fúnni ní ohun tó pọ̀ tó bó o bá lè fúnni, kó jẹ́ tinútinú àti láìsí ìráhùn. Tó bá jẹ́ pé ìdá kan péré nínú ọgọ́rùn-ún ni ohun tó o lè fúnni láyọ̀, wá fúnni ní ìdá kan nínú ọgọ́rùn-ún. Tó o bá lè fi ìdá àádọ́rùn-ún nínú ọgọ́rùn-ún ṣe é, ṣe é pẹ̀lú ìdùnnú.
Fún ìjọ tí o wà ní àdúgbò rẹ lówó - wọ́n ní àwọn ìnáwó bíi iná mànàmáná, àwọn ohun èlò agbóhùnsáfẹ́fẹ́, àbójútó ilé, àti owó ilé gbígbé. Fi fún àwọn aládùúgbò rẹ. Má ṣe jẹ́ kí ẹnikẹ́ni tí ó bá wá sọ́dọ̀ rẹ nínú àìní fi ọwọ́ òfo lọ. Bí o bá ní ⁇ 5,000 péré, tí gbogbo ohun tóo sì lè fi sílẹ̀ jẹ́ ⁇ 500, fún un, ẹni náà yóò mọyì rẹ̀.
Fífúnni ní nǹkan jẹ́ ìlànà tó ń mú kéèyàn lówó lọ́wọ́, kì í ṣe àṣà ṣọ́ọ̀ṣì. Ọlọ́run fún wa ní Ọmọ rẹ̀ kí ìjọ tó bẹ̀rẹ̀ nínú ìwé Ìṣe àwọn Àpọ́sítélì. Bí o kò bá lè fúnni lówó, ǹjẹ́ o lè fúnni nímọ̀ràn nípa bí ẹnì kan ṣe lè mú kí ọ̀ràn ìnáwó rẹ̀ sunwọ̀n sí i? Ṣé o lè sọ fún wọn nípa àwọn àǹfààní tàbí àwọn èèyàn tó lè ràn wọ́n lọ́wọ́? Ṣé o lè lọ wò wọ́n bóyá wọ́n ti rí ìrànlọ́wọ́ tí wọ́n nílò? Ohun kan wà tó o lè fúnni nígbà gbogbo.
Nítorí náà, má ṣe jẹ́ kí ẹnikẹ́ni kó ìrẹ̀wẹ̀sì bá ọ. Má ṣe jẹ́ kí Sátánì lo ẹnikẹ́ni tí kò mọyì àánú Ọlọ́run láti fi dí orísun ìbùkún rẹ. Ohun yòówù kí pásítọ̀ kan ṣe, tó o bá ń fúnni ní nǹkan pẹ̀lú èrò tó tọ́ lọ́kàn, ó dájú pé Ọlọ́run yóò bù kún ọ.
Comments